Loa sở hữu mạch khuếch đại âm thanh Class AB cho công suất lên đến 850W cho âm thanh to, rõ ràng và cực kì sôi động nhưng vẫn đảm bảo được độ chi tiết của âm thanh, các bạn có thể thỏa sức đam mê karaoke hoặc nghe nhạc với mẫu loa này
Loa còn hỗ trợ các hình thức kết nối thông dụng khác như: thẻ nhớ SD, USB, jack cắm bông sen.
Loa TS-18G850X còn trang bị thêm 2 cổng jack cắm 6.5mm dùng cho micro có dây và nhạc cụ. Đặc điểm này rất phù hợp cho các sự kiện âm nhạc, tụ họp bạn bè mà cần kết nối mở rộng thêm micro và nhạc cụ.
Đặc biệt mạch tạo tiếng vang ECHO được sử dụng IC 65831P của Nhật nên tiếng vang ECHO ấm và trong
Điều chỉnh cho micro gồm 4 nút: V.MIC, HI, MID và LOW (volume, treble, mid, bass)
Điều chỉnh echo gồm 2 nút: DELAY và ECHO
Điều chỉnh nhạc gồm 3 nút: V. MUSIC, HI và LOW (volume, treble, bass)
Loa kéo Dalton TS-18G850X có thể sử dụng bằng nguồn điện AC 220V hoặc bình acquy DC 12V cho thời gian sử dụng liên túc trong khoảng từ 2 đến 5 giờ đồng hồ. Qua đó giúp cho bạn thỏa sức nghe nhạc, hát karaoke ngay cả những nơi không có ổ cắm điện như những buổi picnic, bữa tiệc ngoài trời, … đảm bảo cho những chuyến picnic sôi động không bị gián đoạn.